แบบฟอร์มคำร้องประกอบขอใบอนุญาตวิทยุคมนาคม

• 9 Replies
  • 13417 Views

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

*

Offline HS4MM

• แขก VIP
  • สมาชิกขั้นเทพ
  • *
  • 2619

คำขอบัตรพนักงาน ( นามเรียกขาน ) ใช้  ตั้งเครื่องวิทยุคมนาคม ( ไฟล์ที่ 1 )
คำขอใบอนุญาตค้า ซ่อมแซม   ( ไฟล์ที่ 2 )
ใบขอทำแทนและแก้ไขใบประกาศนบัตรพนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น ( ไฟล์ที่ 3 )
แบบฟอร์มหนังสือมอบอำนาจ  ( ไฟล์ที่ 4 )
แบบฟอร์มหนังสือยินยอมให้ตั้งสถานีวิทยุคมนาคม  ( ไฟล์ที่ 1 )
แบบฟอร์มหนังสือรับรองกรรมสิทธิการตั้งสถานีในรถยนต์  ( ไฟล์ที่ 2 )
แบบฟอร์มหนังสือยินยอม  ( ไฟล์ที่ 3 )
หนังสือรับรองการใช้เครื่องวิทยุคมนาคมในรถยนต์รับจ้าง ( ไฟล์ 4 )
คำขอแสดงรายการเครื่องวิทยุคมนาคม อบต แบบ บว 9 ( ไฟล์ที่ 1 )
แบบฟอร์มคำขอใช้และตั้งสถานีวิทยุคมนาคม 78 MHZ และ 245 MHZ ของส่วนราชการ ( ไฟล์ที่ 2 )
มาตรฐานทางเทคนิคของเครื่องวิทยุคมนาคมในกิจการวิทยุสมัครเล่น ( ไฟล์ที่ 3 )
ระเบียนว่าด้วยกิจการวิทยุสมัครเล่น 2550 ( ไฟล์ที่ 4 )

« Last Edit: 19 กรกฎาคม 2011, 11:19:44 by HS3LZX »
สวัสดีครับท่าน....<you/>
บ่าวแก่นทองคนผมดก ลูกชายกกพ่อใหญ่สี ความถี่ 144.450 MHz www.kaentong.com จังหวัดขอนแก่น

*

• แขก VIP
  • *
  • 2619
-  แบบฟอร์มหนังสือยินยอมให้ตั้งสถานีวิทยุคมนาคม  ( ไฟล์ที่ 1 )
-  แบบฟอร์มหนังสือรับรองกรรมสิทธิการตั้งสถานีในรถยนต์  ( ไฟล์ที่ 2 )
-  แบบฟอร์มหนังสือยินยอม  ( ไฟล์ที่ 3 )
-  หนังสือรับรองการใช้เครื่องวิทยุคมนาคมในรถยนต์รับจ้าง ( ไฟล์ 4 )
บ่าวแก่นทองคนผมดก ลูกชายกกพ่อใหญ่สี ความถี่ 144.450 MHz www.kaentong.com จังหวัดขอนแก่น

*

• แขก VIP
  • *
  • 2619
-  คำขอแสดงรายการเครื่องวิทยุคมนาคม อบต แบบ บว 9 ( ไฟล์ที่ 1 )
-  แบบฟอร์มคำขอใช้และตั้งสถานีวิทยุคมนาคม 78 MHZ และ 245 MHZ ของส่วนราชการ ( ไฟล์ที่ 2 )
-  มาตรฐานทางเทคนิคของเครื่องวิทยุคมนาคมในกิจการวิทยุสมัครเล่น ( ไฟล์ที่ 3 )
-  ระเบียนว่าด้วยกิจการวิทยุสมัครเล่น 2550 ( ไฟล์ที่ 4 )

*

Offline HS3LZX

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • *
  • 1344

*

Offline ♨♨ ᎻᏚ3Ꭲ☯Ꭲ ⚡⚡

• AR ชัยภูมิลุ่มลำชี
  • สมาชิกขั้นสูง
  • *
  • 403
  • พล.เสายาง
ขอบคุณครับ
ส่งด้วยใจ ไปให้ถึง ซึ่งมิตรภาพ

www.facebook.com/hs3tot

*

Offline hs3ekl

• สมาชิกใหม่ ขาซุ่ม
  • *
  • 6
สอบถาม hs4mm กรณีหน่วยงานกระทรวงศึกษาขอติดตั้งในรถมีขั้นตอนอย่างไร(เหมือน อบต.ไหม)
ขอเบอร์ติดต่อท่านหน่อยครับ
กำลังพัฒนาข่ายสื่อสารกระทรวงศึกษาที่ชัยภูมิ

*

• แขก VIP
  • *
  • 2619
ขอบคุณครับ เบอร์ 08 9714 7147

*

• แขก VIP
  • *
  • 2619
ผมจะบอกขั้นตอนคร่าวๆอย่างนี้นะครับ เริ่มจาก
ขั้นตอนที่ 1. ให้ทางโรงเรียนทำหนังสือ " ขอใช้ความถี่วิทยุคมนาคม และตั้งสถานีวิทยุคมนาคม ( ระบุที่โรงเรียน / รถยนต์ ) ถึงกระทรวงศึกษาธิการ ( เพราะกระทรวงศึกษาเขาดูแลเรื่องนี้อยู่ครับ )
ขั้นตอนที่ 2. กระทรวงศึกษธิการจะทำหนังสือถึงสำนักงาน กสทช. เองครับ ( ระหว่างหน่วยงานกับหน่วยงาน )
ขั้นตอนที่ 3. รอหนังสือตอบรับจากสำนักงาน กสทช. ครับ

ปล. จะแตกต่างกับหน่วยงานของ อบต. / เทศบาลครับ
« Last Edit: 21 พฤศจิกายน 2012, 11:17:35 by HS4MM »

*

Offline hs3ekl

• สมาชิกใหม่ ขาซุ่ม
  • *
  • 6
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
กรณีเชิญเป็นวิทยากรอบรมการใช้วิทยุสื่อสารทำหนังสือถึง ศตฝ.ขอนแก่นเลยไหมครับ

*

• แขก VIP
  • *
  • 2619
เรียน ผู้อำนวยการสำนักงาน กสทช. เขต 6 ขอนแก่น
เรื่อง เชิญเป็นวิทยากรอบรมการใช้วิทยุสื่อสาร
สิ่งที่ส่งมาด้วย 1. โครงการ
                     2. ......